Yin amfani da fasaha na karewa na fasaha don haɓaka aikin yadudduka don kare yadudduka daga cututtuka daban-daban na muhalli, irin su ultraviolet radiation, m weather, microorganisms ko bacteria, high zafin jiki, sunadarai kamar acid, alkalis, da inji lalacewa. da dai sauransu. Riba da ƙarin ƙimar kayan aiki na ƙasashen duniya galibi ana samun su ta hanyar gamawa.
1. Fasaha mai rufin kumfa
An sami sababbin ci gaba a fasahar suturar kumfa kwanan nan.Wani bincike na baya-bayan nan a Indiya ya nuna cewa juriya na zafi na kayan masaku ana samun su ne ta hanyar yawan iskar da ke makale a cikin sifa.Don inganta juriya na zafi na yadudduka masu rufi da polyvinyl chloride (PVC) da polyurethane (PU), kawai wajibi ne don ƙara wasu nau'ikan kumfa zuwa tsarin sutura.Wakilin kumfa ya fi tasiri fiye da murfin PU.Wannan shi ne saboda wakilin kumfa yana samar da ingantaccen rufin iska mai rufaffiyar a cikin rufin PVC, kuma asarar zafi na gefen da ke kusa yana raguwa da 10% -15%.
2. Silicone gama fasaha
Mafi kyawun suturar silicone na iya haɓaka juriya na tsagewar masana'anta fiye da 50%.Rufin elastomer na silicone yana da babban sassauci da ƙarancin ƙarfi na roba, yana barin yadudduka su yi ƙaura da ƙirƙirar dauren yarn lokacin da masana'anta ke hawaye.Ƙarfin yayewar yadudduka na gabaɗaya koyaushe yana ƙasa da ƙarfin juzu'i.Duk da haka, lokacin da aka yi amfani da sutura, za a iya motsa yarn a kan wurin tsagawar tsagewa, kuma yadudduka biyu ko fiye za su iya tura juna don samar da nau'in yarn da kuma inganta haɓakar hawaye.
3. Silicone gama fasaha
Fuskar ganyen magarya wani tsari ne na yau da kullun, wanda zai iya hana ɗigon ruwa daga jika saman.Microstructure yana ba da damar iska ta kama tsakanin digo da saman ganyen magarya.Ganyen magarya yana da tasirin tsabtace kansa na dabi'a, wanda ke da kariya sosai.Cibiyar Bincike Kan Yada ta Arewa maso Yamma a Jamus tana amfani da yuwuwar na'urar laser UV don ƙoƙarin kwaikwayi wannan saman.Fiber surface an hõre photonic surface jiyya tare da pulsed UV Laser (m jihar Laser) don samar da na yau da kullum micron-matakin tsarin.
Idan an canza shi a cikin matsakaiciyar gas ko ruwa mai aiki, ana iya yin maganin photonic lokaci guda tare da kammala hydrophobic ko oleophobic.A gaban perfluoro-4-methyl-2-pentene, yana iya haɗawa da ƙungiyar hydrophobic ta ƙarshe ta hanyar sakawa.Ƙarin aikin bincike shine don inganta yanayin yanayin fiber da aka gyara kamar yadda zai yiwu kuma ya haɗa ƙungiyoyin hydrophobic / oleophobic masu dacewa don samun babban aikin kariya.Wannan sakamako mai tsaftacewa da kuma yanayin rashin kulawa a lokacin amfani yana da babban damar yin amfani da shi a cikin masana'anta na fasaha.
4. Silicone gama fasaha
Ƙarshen ƙwayoyin cuta na yanzu yana da fadi mai yawa, kuma ainihin yanayin aikinsa ya haɗa da: yin aiki tare da membranes tantanin halitta, yin aiki a cikin tsarin metabolism ko aiki a cikin ainihin kayan aiki.Oxidants kamar acetaldehyde, halogens, da peroxides sun fara kai hari ga membranes na ƙwayoyin cuta ko kuma shiga cikin cytoplasm don yin aiki akan enzymes.Barasa mai kitse yana aiki azaman mai hana ruwa gudu don hana tsarin furotin a cikin ƙananan ƙwayoyin cuta.Chitin wakili ne mai arha kuma mai sauƙin samu.Ƙungiyoyin amino da ke cikin ƙugiya suna iya ɗaure saman ƙwayoyin ƙwayoyin cuta da ba su da kyau don hana ƙwayoyin cuta.Sauran mahadi, irin su halides da isotriazine peroxides, suna da ƙarfi sosai a matsayin masu tsattsauran ra'ayi saboda sun ƙunshi electron kyauta ɗaya.
Haɗin ammonium na Quaternary, biguanamines, da glucosamine suna nuna polycationicity na musamman, porosity da kaddarorin sha.Idan aka yi amfani da zaruruwan yadi, waɗannan sinadarai na rigakafin ƙwayoyin cuta suna ɗaure ga membrane na ƙwayoyin cuta, suna karya tsarin polysaccharide oleophobic, kuma a ƙarshe yana haifar da huda membrane na tantanin halitta da fashewar tantanin halitta.Ana amfani da fili na azurfa saboda ƙayyadaddun sa na iya hana haɓakar ƙwayoyin cuta.Duk da haka, azurfa yana da tasiri a kan ƙwayoyin cuta mara kyau fiye da ƙwayoyin cuta masu kyau, amma ƙananan tasiri akan fungi.
5. Silicone gama fasaha
Tare da karuwar wayar da kan jama'a game da kariyar muhalli, ana taƙaita hanyoyin gamawa na gargajiya mai ɗauke da chlorine kuma za'a maye gurbinsu da hanyoyin gamawar da ba chlorine ba.Hanyar iskar oxygen da ba ta da sinadarin chlorine, fasahar plasma da kuma maganin enzyme shine yanayin da babu makawa na ulu na ƙarewar ulu a nan gaba.
6. Silicone gama fasaha
A halin yanzu, ƙayyadaddun kayan aiki masu yawa da yawa suna sa samfuran yadi suna haɓaka a cikin zurfin zurfi da babban matsayi, wanda ba zai iya shawo kan gazawar su kansu kawai ba, har ma yana ba da kayan yadi tare da versatility.Ƙarshen haɗaɗɗun abubuwa da yawa fasaha ce da ke haɗa ayyuka biyu ko fiye zuwa cikin yadi don inganta ƙima da ƙarin ƙimar samfurin.
An yi amfani da wannan fasaha da yawa wajen kammala auduga, ulu, siliki, fiber na sinadarai, hadaddiyar giyar da kuma masana'anta.
Alal misali: anti-crease da non-iron / enzyme wanke hadaddiyar giyar kammalawa, ƙaddamar da ƙwayar cuta da rashin ƙarfe / lalatawa, ƙaddamar da ƙwayar cuta da rashin ƙarfe / ƙayyadaddun kayan aiki, don haka masana'anta sun kara sababbin ayyuka. a kan tushen anti-crease da rashin ƙarfe;Fibers tare da aikin anti-ultraviolet da antibacterial, wanda za'a iya amfani dashi azaman yadudduka don kayan iyo, tufafin hawan dutse da T-shirts;zaruruwa tare da hana ruwa, danshi-permeable da ayyukan antibacterial, za a iya amfani da su ga tufafi masu dadi;da anti-ultraviolet, anti-infrared da antibacterial ayyuka (sanyi, antibacterial) Nau'in fiber za a iya amfani da high-yi wasanni tufafi, m lalacewa, da dai sauransu A lokaci guda, aikace-aikace na nanomaterials zuwa composite karewa na tsarki auduga ko auduga / sinadarai fiber blended yadudduka tare da mahara ayyuka shi ma a nan gaba yanayin ci gaba.
Lokacin aikawa: Nuwamba 18-2021