• tuta
  • tuta

14 daga cikin Mafi kyawun Riguna na Jariri don Jarirai da Yara a cikin 2022

Riƙe jaririn ku a cikin hunturu kuma yayi sanyi a lokacin rani tare da zaɓin mafi kyawun barguna don jarirai da bayan.

Zaɓin bargon jariri ya kamata ya zama kyakkyawan tsari mai sauƙi idan aka kwatanta da wasu mahimman sayayya da ake buƙata don zuwan sabon sprog.

Amma kwanciya na iya zama filin nakiyoyin da ba a zata ba.Wanne masana'anta ya fi kyau, wane girman ya kamata ku zaɓa, menene bargo mafi aminci don siye kuma menene game da swadding ko jakunkuna na barci?

Idan siyayya don kayan haɗin jarirai yana sa ku farke da dare, kun zo wurin da ya dace.Don taimaka muku nemo madaidaicin murfin aminci da snuggly don ɗan ƙaramin ku, mun tattara mafi kyawun barguna na jarirai a kasuwa don ku sami damar yin bacci cikin sauƙi.

Wane irin bargon jariri ya fi kyau?

Bargo na jarirai sun kasance suna dacewa da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan ya dogara da shekarun ɗanku, amfanin da aka yi niyya da lokacin shekara.'Ku tabbata ya dace da shekarun yaranku da kuma aikin da kuke son amfani da shi idan akwai,' in ji Jumaimah Hussain daga masarautar Kiddies.'Tabbatar cewa kun zaɓi madaidaicin girman bargo don girman ɗan ku da kayan aikin da za a yi amfani da shi ma.'

  • Bargon salula: Yawanci ana yin su ne daga auduga 100% tare da ramuka (ko sel) don ba da izinin kwararar iska da kuma rufewa lokacin da aka shimfiɗa, in ji Hussain."Su ne mafi aminci nau'in barguna na jarirai kuma su ne mafi kyawun zaɓi don amfani da shi azaman gado ga jariri," in ji ta.
  • Swaddling barguna: Wannan tsohuwar al'ada ce ta nade jaririn don jin daɗin su da nutsuwa, don haka ana yin su da sirara."An yi amfani da dabarar swaddling don taimakawa jarirai barci da kuma hana tashin hankali," in ji Hussain.
  • Jakunkuna na barci: Wannan shi ne ainihin bargo tare da zips don hana ƙafar ƙafa daga harba shi a cikin dare.Duba jerin mafi kyawun jakar barcin jarirai.
  • Jarirai masu ta'aziyya: Waɗannan yawanci sun haɗa da kauri da dumin takarda da bargo a hade, don haka sun fi dacewa da hunturu.'Ya kamata a yi amfani da masu ta'aziyya idan jaririnku yana buƙatar dumi mai yawa,' in ji Hussain.
  • Saƙaƙƙen bargo:Babu wani abu da ya ce sabon Granny mai farin ciki kamar bargon ulu, kuma murfin da aka yi daga filaye na halitta yana da kyau don daidaita yanayin zafi.
  • Bargo masu yatsa:Wani zaɓi don lokacin sanyi, 'waɗannan ana yin su ne da polyester kuma ana iya wanke injin kuma suna da daɗi,' in ji Hussain.
  • Musulmai:Idan kana da sabon jariri a cikin gidan, murabba'in muslins sune kayan aiki masu mahimmanci don goge zubewar da ba makawa.Amma kuma zaka iya samun muslin baby bargo, wanda ya ƙunshi yadudduka mai laushi wanda ke haifar da daidaitattun daidaito don jifa mai sanyi.

Nasihun lafiyar barcin jariri

Kafin ka sayi bargon farko na ɗan ƙaraminka, yi la'akari da jagororin lafiyar barcin yara masu zuwa.Bincike daga bincike da yawa na duniya ya gano cewa akwai alaƙa tsakanin yanayin barcin jariri, zafin jiki da ciwon mutuwar jarirai (SIDS) wanda aka fi sani da mutuwar gado.Ana iya rage waɗannan haɗari sosai idan kun manne da waɗannan shawarwarin aminci na barci:

  1. Baya shine mafi kyau: A cewar bincike, wuri mafi aminci ga jariri don barci yana kan bayansu.Don haka, a koyaushe ka sanya ɗan ka a cikin 'ƙafa zuwa ƙafa' wurin barci da daddare da lokacin bacci, in ji Hussaini.'Wannan yana nufin cewa suna da ƙafafu a ƙarshen gadon don hana su zamewa ƙarƙashin gadon,' in ji ta.'Sake murfin a tsare a ƙarƙashin hannun jaririn don kada su zame saman kansu.'
  2. Ci gaba da haske: Sanya jaririnku a cikin wani gado na daban ko kwandon Musa a cikin daki ɗaya da ku na watanni shida na farko kuma ku zaɓi gado mai haske.'Yaran da ba su kai watanni 12 ba, kada su kasance masu kwance ko barguna a cikin gadajensu,' in ji Hussain.'Yi amfani da barguna masu nauyi, ba da izinin iska kuma an shigar dasu sosai.'
  3. Kasance lafiya: Yawan zafin jiki na yara yana da mahimmancin abin da za a yi la'akari da shi, saboda yiwuwar SIDS ya fi girma a cikin jariran da suka yi zafi sosai.A cewar Lullaby Trust, yanayin dakin da ya dace da jarirai su yi barci ya kamata ya kasance tsakanin 16 -20 ° C, don haka siyayya don bargo tare da yanayin yanayi.

Lokacin aikawa: Mayu-09-2022